Habari Za Nyumbani–on jambonewspot.com

Visit www.jambonewspot.com…..your community website for more

Kenya Protests Ocampo’s Meeting With The Kenyan Diaspora in New York

Posted by Administrator on December 12, 2011

Kenyan ambassador to the US Elkanah Odembo has reportedly protested at the idea of the ICC prosecutor Louis Moreno Ocampo co-hosting a political discussion on 2012 inthe US. Odembo’s protest is at the instigation of powerful government officials in Nairobi opposed to Friday’s “frank discussion” between Kenyans in the diaspora, ICC officials and select panelists. The topic of discussion is; “peace and justice in Kenya in 2012; how Kenyans in the diaspora can contribute.”

The event is co-organized by the ICC (office of the prosecutor), New York City Bar African Affairs Committee and the Vance Centre of the City Bar. It will be held between 5pm and 7pm at the New York City Bar Association, Stimson Room, 42 West 44th street. “A frank discussion will be held on the interplay between the ICC and the upcoming elections in Kenya in 2012. This interactive event will provide a forum to discuss the role of Kenyans living abroad in contributing to peace and justice in Kenya in 2012,” a flyer emailed to us by Christina Holder, the president of New York City Bar African Affairs Committee says.

By yesterday, it was not clear the exact grounds for Odembo’s protest although sources said it had to do with general theme of alleged political interference with domestic affairs. Reports have since emerged that Ocampo who is scheduled to participate in the discussion alongside incoming prosecutor Fatou Bensouda might have cancelled the event.

Observers had expressed fears that a 2012 election discussion by two top ICC officials before the confirmation of charges decision is predetermines the way the decision will go. This is particularly the fear within the circle of the top ICC suspects. The decisions for both cases- one involving Eldoret North MP William Ruto, Tinderet’s Henry Kosgey and radio journalist Joshua arap Sang and the other involving head of civil service Francis Muthaura, deputy Prime minister Uhuru Kenyatta and former police boss Hussein Ali will be made at the same time.

The decisions are awaited around the 19th of January 2012 but before the January 21st deadline by when they must be made. Other people listed as participants in the discussion are law scholar Prof. Makau Mutua, musician Mashuma Nyatta and actress Lupita Nyongo, the latter whom had not confirmed attendance by the time the flyer was sent to us.

By Friday, Bensouda would be the substantive ICC prosecutor if she is confirmed in the election due to be held today at the 11th session of assembly of state parties to the Rome Statute. The session which starts today ends on December 21st and will also see election of six new judges. Ideally, the prosecutor is supposed to be elected by secret ballot by an absolute majority of the members of the assembly of state parties but the bureau encourages election by consensus. The bureau has already agreed on Bensouda as the consensus candidate.

She will however assume the post on June 16, 2012. She joined the court in September 2004 when she was elected as the deputy prosecutor. Before that, she was working as a legal advisor and trial attorney at the International Criminal Tribunal for Rwanda (ICTR) in Arusha, Tanzania.

She has also been a General Manager of a commercial bank in Gambia, Senior State Counsel, Principal State Counsel, Deputy Director of Public Prosecutions, Solicitor General and Legal Secretary of Gambia and Attorney General and Minister of Justice. As the AG, Bensouda was the chief legal advisor to the president and cabinet of The Gambia. She holds a masters degree in International maritime law and law of the sea.

Source: http://www.the-star.co.ke/national/national/53519-kenya-protests-of-ocampos-2012-conference-in-the-us

Advertisements

One Response to “Kenya Protests Ocampo’s Meeting With The Kenyan Diaspora in New York”

  1. ITHAVETHI said

    WARAKA KWA BALOZI ELKANAH ODEMBO.

    Utangulizi.
    Nipe fursa ya kuanza waraka kwa kutoa vidokezo kadhaa ili kulainisha maoni kemekem yatakayofatia. Kwanza mimi ni Mkenya kutoka wilaya ya Turkana, kijiji cha Lokitaung, na hio sio siri. Pili, wewe ni shemeji ya Waziri Mkuu Raila na Dk. Wenwa Akinyi Odinga Oranga, Balozi Mdogo katika ubalozi wa Kenya Los Angeles, ni wifi wako, na mwisho, Bi Rose Ondego Oburu ( Bintiye Oburu Odinga), mhifadhi mdogo katika ofisi ya ubalozi wa Kenya huko Los Angeles, ni mpwawe Dk Oranga na Waziri Mkuu Raila Odinga. Na hio kwangu sio siri. Ni mapendeleo? La hasha. Ni maendeleo! Ni ukabila? Ni uzalendo? Tuyaache hayo kwa sasa kwani yananipa dukuduku moyoni. Sitaki uanze kunicharaza kwamba ninaonyesha muegemeo wa fitina, rabsha na kufanya tashtiti yenye hila ya kuleta na kuzusha mtafaruku katika jarida nilipendalo la “Jambonewspot”. Twende katika sababu zilizonifanya ninakiri waraka huu.

    Eti kwamba unapinga mkutano na kongomano la Wakenya hapa New York kujadili kesi inawahusisha baadhi tu ya wale ambao walihusika na vita vilivyozuka baada ya uchaguzi wa 2007, ni hatia na hasara kubwa kwa jamaa na marafiki waliopoteza wapenzi wao. Seuze tena vita hivyo vilileta misukasuko sio tu katika nchi yetu lakini pia duniani kote ambapo tuliuona ukabila halisi ukimetameta katika sura za wengi. Njia nzuri zakuwakemea na kuwakumbusha viongozi walohusika sio kuficha vitendo vyao mchangani, lakini ni kuwakumsha walioyafanya katika washa na mikutano kama hii. Kama umesahau Bw Balozi, zaidi ya Wakenya 1033 wasiokuwa na hatia waliwaua, wengine wakatahirishwa kwa nguvu, wengine wakachomwa moto katika kanisa la Kiamba (Eldoret) na Naivasha, na maelfu wakapoozwa na mishale, mikuki, mawe, mapanga na kadharika. Kuupinga mkutano huo wa New York unatuacha sisi tukijiuliza, Balozi huyu naye ni chape au mmoja wao? Simainishi kuwa wewe ni mmoja wao. Nacho sema ni kwamba, wewe kama Mkenya ambaye ameishi Marekani kabla ya kuchaguliwa na shemejio Raila kuiwakilisha nchi yetu tukufu, waweza kufanya vizuri kuliko hivyo.

    Wewe kama Mkenya ambaye anaelewa maazimio na sheria za Kimataifa zihusio haki za kibinadamu, uko katika ubalozi ambao waweza kuishauri serikali yako dhidi yakutumia hila za jangwani kuitokomeza binu hizi za Bw Ocampo za kuleta mjadala wa viongozi wa Kenya waliosababisha huzuni kwa sisi sote hapo mwaka wa 2007. Unaelewa kinaga ubaga kuwa mbinu mbovu zitumiavyo na viongozi wa Kenya na Afrika kwa jumla, ni kinyume na utashi wa baraza la usalama la kimataifa, na wadhifa wako unatosha kuwashauri dhidi ya vitendo vyao. Tabia ya viongozi wa Kenya toka jadi ya kukataa kung’atuka uongozini ndio chanzo hasa cha mauaji ya kiholela holela kama hayo. Ni muhimu wewe kama balozi asojua anachokijua kutambua kwamba hila mbaya za uuaji umma ambazo zimetapakaa kwenye mataifa mengine ya Kiafrika kama Libya, Syria, Yemeni, Morocco, Egypt nk., ni njia mmoja ya viongozi hawa wa zama wa kificha vitendo vyao kuzipora nchi zao, kupokea mlungura, unafiki, na vitendo vibovu ambavyo vimewafanya wanainchi wao ugenini kutafuta maisha bora, wewe ukiwa mmoja wao.

    Ni wajibu wako kuwasaidia Wakenya waliofariki na waliofiwa kupata haki yao ya kisheria. Muache Ocampo akutane nasi ili wote waliohusika na vitendo vya kinyama hapo mwaka 2007-2008 wajue maafa ya wenzetu sio chitu cha kusukumwa chini ya mkeka. Isaidie kenya kuleta sheria na utengemano, kutafuta njia kambambe za kuimalisha uchumi, kuimalisha mikakati ya kidemokrasia katika jitahada za kuboresha maisha ya wenzetu na hasa vijana ambao kwa sasa hawana kazi, badala ya wewe kuoma himaya ya kisiasa. Ni dhahir shabir kwamba ukifanya hivyo, utawasaidia Wakenya na hasa Wabunge wetu kung’oa kasumba ya kujipenda huku wakifiria tu jinsi watavyounda jama za kukamua ng’ombe ambaye tena maziwa hayana! Unaajabika, ukiwa Balozi wa nchi maarufu kama hii kutuhakikishia kwamba uchaguzi ujao utakuwa wa amani na maelewano.

    Natumainia utatumia fursa ulopewa kuwang’oa wanasiasa wa Kenya wachuara wasiotakikana na wasiopendekana. Hususan uhusiano ukiendelea kudodora kiasi hiki hakitamfaa yeyote. Kusaga meno tu ili kuilinda kazi yako ni mbinu za karne iliopita kwani kunazusha mtafaruku na kusambaratika kwa uhusiano mwema kati ya wakenya walio nyumbani na wale waishio ng’ambo. Mstakabadhi mwema wa kisiasa humhusu kiongozi kuzingatia mawazo mema na ya kuwaunganisha Wakenya popote waliopo. Laiti kungelikuwa na kiongozi mmoja tu wa Kenya anayependa Kenya na wananchi wake, bila shaka chokochoko zinazolipuka wakati wa uchaguzi zingekuwa ndoto miaka ishirini iliopita. Kuwaona yahe wenye umaskini uliokidhiri mishipa ni ndoto katika nchi yetu ni kitu cha kukera ajabu.

    Ni matumaini yangu ya kuwa utasimama kidete kubadilisha mawazo dhaifu ya viongozi wakongwe wa Kenya ili kujua kwamba wakati wao umekwisha na pia kwwmba wanatakiwa kubadilika na wakati hasa wakati huu wa teknolojia ya hali ya juu, KWANI HIVYO NDIVYO ILIVYO!

Sorry, the comment form is closed at this time.

 
%d bloggers like this: