Habari Za Nyumbani–on jambonewspot.com

Visit www.jambonewspot.com…..your community website for more

Court declines to suspend Bashir warrant

Posted by Administrator on December 20, 2011

Attorney General Githu Muigai. The Court of Appeal has refused to suspend an arrest warrant against Sudan President Omar Al-Bashir December 20, 2011. FILE

Attorney General Githu Muigai. The Court of Appeal has refused to suspend an arrest warrant against Sudan President Omar Al-Bashir December 20, 2011. FILE

The Court of Appeal has refused to suspend an arrest warrant against Sudan President Omar Al-Bashir.

The Court said Attorney General Githu Muigai’s appeal against a lower court ruling was “insufficient and unconvincing”.

It stated it could not reverse the ruling made by High Court judge Nicholas Ombija directing Prof Muigai and the Internal Security minister to arrest President Bashir “if he sets foot in Kenya”.

Justice Ombija issued the warrant of arrest against the Sudanese leader following an application by the International Commission of Jurists (ICJ) last month.

President Bashir responded by giving Kenya two weeks to have the ruling overturned or he would impose sanctions on Nairobi, which included expelling the country’s envoy to Khartoum.

The Sudan President is wanted by the International Criminal Court for war crimes, genocide and crimes against humanity committed in Darfur.

Source: http://www.nation.co.ke/News/politics/Court+declines+to+suspend+Bashir+warrant+/-/1064/1292740/-/yjx6t3/-/index.html

Advertisements

One Response to “Court declines to suspend Bashir warrant”

  1. ITHAVETHI said

    Viongozi wa Kiafrika watapofuka lini? Viongozi hawa wa Kiafrika ambao tangu jadi wameimwaa damu ya wananchi wao kiholela holela ili kudhibitisha ujeuri wao katika mazingira tuishio leo. Ni aibu pale nionapo viongozi kama Ben Ali wa Tunisia, Omar Al-Bashir wa Sudan, Gadaffi wa Libya, Mubarak wa Misri, Assad wa Syria, Abdulla wa Yemeni, Gbagbo wa Ivory Coast, Museveni wa Uganda kukiwemo wengine kutoka Kenya, Congo na kwingineko ambao hutumia damu ya watu wake kutilia mkazo itikadi zao ubeberu na ubwanyeye. Je, kwani wataua wananchi wao wangapi ili kutosheresha kiu chao kisichokuwa na mwisho?

    Namshukuru Bw Muigai kwa kushirijiria uzi uamuzi wa mahakama ingawa sio furaha ya viongozi wetu kama kibaki na Raila ambao wanaelewa wazi kwamba, kuupata uongozi katika bara la Kiafrika, ni lazima fujo, furugu, na kusababisha vifo ili kuwalazimisha wananchi wakupe kura zao. Ubalozi wa Kenya Sudan sio muhimu ikilinganishwa na vifo vya watu takriban millioni moja ambao Al-Bashir inasemekena aliua. Wananchi na jamaa za wote waliowaua wanahitaji kuona utekerezaji wa hukumu kabambe ili tabia kama hizo ziwe kielelezo chema kwa viongozi wengine. Haki hio yaweza tu kupatina kutoka kwa Koti Kuu Ya Dunia ilioko kule Haque. Rais Bashir ni kiongozi ambaye ananuka damu na lazima ashikwe punde tu anapotua katika ardhi sio tu Kenya, lakini pia katika chi nyinginezo ambazo zinaheshima haki za binadamu. Anza kufanya kazi Bw Muigai kwani kazi uifanyayo inawapa wengi matumaini ya kutendawa haki.

Sorry, the comment form is closed at this time.

 
%d bloggers like this: